Hausa Novels

Banana Island Hausa Novel

Download Banana Island Hausa Novel By Oum Aphnan Hausa Novels 2023. The Novel Was Written Based On a Love And a Romantic Story.

Novel TitleBanana Island
AuthorOum Aphan
GroupHausa Cinema Novels
Book TypeRomantic
Book Size0.75MB
Total Pages100 Pages
Total Words23 October 2023
Published Date23 October2023
KeywordBanana Island Hausa Novel

Department of Mass Communication

Sumayya zakari zaune suke a kujerun bayan ajin suna jiran shigowar lakcara suna shan hira

“Ina baku labari jiya dai malam dauda yazo mun a barcina”
“Kai don Allah,badai sun jera mana carryover ba don jarabawan bana sai du’ai”

Lumshe ido sumayya zakari tayi ,tana jan numfashi “Humm dallah ana ta kayan daɗi waketa wani jarabawa,wato indai har yanda naga malam duhu a mafarki haka yake a zahiri to ƙwararrene wajen iya cin gindi”

Maka mata duka saude tayi “Shegiya harijan banza tadinki kenan”

“Auu haka ma zakice? Saude bayi maki uzuri bakisan daɗin danasha bane ,in fada maki Garin daɗi na nesa”

“Kinji ɗan bamu musha Zakari ”

“Hum zee na kwashi lagwada jiya ɗin nan ,tafɗi kaca..kaca sunan wani magani to yaseen jagwab na farka daga barci yanda kikasan nayi fitsarin kwance na cuwu ba ƙarya,ai shiyasa kukaga yau na so makara kinga pant ɗina kuwa kamar mai yoyo”

Faty da tunda aka fara maganar gindin maza ta fara ayyano girman Buran malam Dauda yanda yake baƙiƙirin halittar nan tasan halittan wandonsa badai tsayi da kauri ba ,don haka take ta fara ayyanasa a ranta tanajin kamar ana mata cakulkuli a cikin wando.

Saɗaɗawa tayi ta cusa hannunta a hijabin saude ta tura hannunta a rigarta ta fara matsa kayan ruwanta ba tareda kowa ya lura ba ,don haka saude ma buɗe baki tayi ta jingina da jikin kujera tana amsar saƙon faty

“Kiwa girman Allah zakari ki bamu labarin nan kibar za muna rai kin riga kin kwadaitar damu”

“Humm wai mafarki nayi muna kwance da daddare tsirarata daga Ni sai ɗan kamfai na kulluluɓa a bargo…sama sama nake jiyo ihun KWARTO daga block c ,zabura nayi na miƙe na ɓalle ƙofa saboda inda sabo mun saba …ina buɗe ido nayi arba da Malam Dauda tsirara timɓir ba riga ba wando ,ga cillinsa rungujejiya baƙa ƙirin sai walƙiya take a hasken farin wata tayi ganɗanɗan kamar an mata rawani.
Sakin baki nayi galala ina kallon tsinken Susa🍌 ashe malam Dauda ya lura dani a hasken farin wata don haka yayi wuf ya fado dakinmu ya danna ma ƙofata saƙata” ya kamoni muka faɗa ɗan ƙaramin gadona tare.

Banana Island Hausa Novel

Munajiyo ihun ɗalibai sukazo suka wuce ta block dinmu suna zage zagen ‘Shege ya haure katanga’ ”

Dakatawa da bada labarin sumayya tayi gamida sakin nishi ‘Washhh’ tana marmatse cinyoyi

Zee cikin ƙosawa tace “Wayyo Allah sai akayi yaya sumayya”

“Humm ki bari kawai ina baku labarin ne sama² saboda ji nake kamar ana mun cakulkuli a tsuliyata ,yanzu haka wandona ta jiƙe jagwab…leƙo ku gani” tayi magana tana buɗe masu cinyoyinta ta ƙasan table aikuwa wandonta duk yayi stain kamar tayi fitsari

“Aikuwa sarkewa da juna mukayi nisa malam Dauda muka fara sumbatar juna,nakai hannu ina shafa murɗadden buransa shikuma yina Tsotson nono na yina matsasu shishhhh”

Zainab taune leɓen ƙasa tayi gamida cafkan nononta ta saman doguwar rigarta ,da sauri sumayya ta bige mata hannu “Shegiya meye haka zaki tona mana asiri ana kallonki”

“wayyo Allah daɗi maka malam”

“Haka ya dinga matsar nono na yina tsotse kan nono na ,yakai hannu ya janye pant ɗina gefe ya soka mun gindi Wohoho daɗi ,kinga ruwa haka ya dinga cina muna zubar da ruwa….ina cikin jin daɗin wannan banzar ta wani tasheni” ta nuna faty da ta zare hannunta a durin saude ta gama sossoka mata yatsa ta malalar da ruwa a siɗewa takeyi

Nishi saude tayu gamida miƙa “Ahhhhhh”

“Shegu biyu badai ƙwaƙular gindin kukayi ba”

“Ina ruwanki kina nakine muan namu,ko teemah na”
“Kwarai kuwa ” ta miƙa hannu suka tafa .
Tsit sukaji an ɗauke wuta kamar mutuwa ta gifta ,waigawa sukayi dukkansu suna gyara zama suna kallon Allo sakamakon malam Dauda da suka gani hannunsa da wasu takardu ,tuni sumayya ta kafe hantsar wandonsa da ido tana ganin kamar zata hango wannan kakkauran Buran da ta gani a mafarki

Cikin murya na fitinannun malamai marasa wasa da student yace “Duk wanda yaji sunansa ya sameni a office yanzu …..Iftihal_Khairi Adamu ” da sauri class rep . Yace “Taje HOD office submitting…” katsesa yayi cikin tujara “In ta dawo ace ina nemanta ”

“Sumayya zakariyya…”
Bata amsa ba saboda ta lula duniyar tunanin 🍌 ɗin sa ,a tsorace saude ta maka mata duka “Xakari ana magana” firgigit ta mike “wasshh zakariii🍌” ita tana nufin bura amma ba wanda ya gane sai ƴan grp dinta

Harara malam Dauda ya banka masu duka kafin yace ma saude “Kema biyota ki fito da sunanki a ciki” haka ta fito gaban ajin tana karairaya tana turo ƙirji gaba ,dama ita Alkawarine bata zuwa lakca da bireziya wai ulcer na damunta…nankuwa ƙarya ne taɓe taɓen nonuwansu sukeyi Abayan aji kn jarabansu ta motsa ko da malami sai sunyi

(A ajin fa kenan inaga a Hostel kuma)

Wicesu malam Dauda yayi yina karkaɗa kai kamar yaron kadangare ,duk suka biyosa dukkansu matane sai Daniel ne kaɗai namiji,yakuwa fi kowa shiga tashin hankali. Sukuwa kamar ma ba wacce ta damu a cikinsu .

Yina zuwa gaban office ya buɗe ya shiga sannan yace kowacce ta tsaya a waje suna duk wacce ya kira sunanta ta shigo.

Sumayya ita ya fara kiran sunanta a furgice ta danna kai ciki ,aikuwa karaf idonsa ya sauka akan takalmin ƙafarta “Ɗan fita ba’a shigo mun da takalmi”

Zare takalmin tayi a waje sannan ta dawo tana bashi haƙuri

Caɓe baki yayi yina buɗe wasu script “Sumayya ko?”

“haka sunan yake ƴar babanta”
“whatever dai zo ki ga nan” gabansa take kamar zata faɗa masa ta wani gantsaro masa ƙirji ga tsayayyun nonuwanta da suka mimmike saboda bala’in son taɓi da suke so,amma duk da haka saida tayi dubara ta ƙara hantsalo Nonon gaba duk sun yo waje ta crazyn yankan wuyar rigar da akayi mata ba abinda ya Brazier ya rufe sai kewayen baƙin nono ,kallo ɗaya yayi ma Nonon ya maida wani miyau mai kauri maƙutttt!

Fiddo ido waje tayi ganin an jera mata carry over 8 nan tafara doka tsalle tana Kururuwa nononta na tsalle sama da ƙasa suma.

“kaiwa girman Allah malam ka rufamun asiri carry over takwas ? Spill over fa kenan ?”

Daƙyar ya aro jarimta ya saisaita muryarsa “Ƙwarai kuwa kinfi kowa daƙiƙanci a ajinku ba abinda kika iya sai rashin kunya da raina malamai don haka tun yanzu ma na kirakine kike ki fara tara rabin kudin makaranta don sai kinyi spilling tabbas!”

Ƙara ɓarkewa da ihu sumayya tayi gamida rarumo ƙafafuwarsa ta matsesu da nonuwanta tana zuba masa magiya “Malam kayiwa girman Allah a goge wannan carryovern bawai kudin makarantar ne damuwata ba ,banason ƴan ajinmu su gama su Barni ne a makaranta don Allah wlh ko me kake so zanyi …”

Malam Dauda duk motsin da zaiyi da ƙafarsa sake gogan nonuwanta yakeyi yinajin har tudun ƙwandalelen kan nononta ta riga ta soka masa a ƙafan

“uhm uhm (yayi gyaran murya) ko me nene kikace zakiyi?” gyada masa kai tayi tana sakin ƙafarsa tana zunkuɗa nonuwanta da ƙiris ya rage su watso waje.

“eh malam indai za’a goge mun carry over din nan”

“shikenan leƙo nan” yai magana yina nuna mata ƙasar tebur ɗin da yake

Habawa ƙafafuwansa ta gani a buɗe wando yayi toroƙo 🍌ta gantsorosa kamar zata yaga

Zaro ido tayi kawai sai taga ya sako kansa ƙasar tebur ɗin “Me kika gani bulalan maza”

Washe baki yayi “Yawwa ƴar gari to wainnan abun naki sukaja ya miƙe kuma yaseen ba zaman lafiya matuƙar bai samu magani ba”

“Malam ai sai ayi masa maganin” takai hannu ta zuge zip ɗin wandon sa ,haba fitttt sai ga ayaban tayo waje da gudu ,akuyar ɗaure ta samu sake kawai ta fara zillo .

Girmansa ya shallake tunanin sumayya don yafi yanda ta gani a mafarki ga tsawo kamar tushen rake baƙi wuluk sir wani farin madara da Yike leƙowa ta ramin kaciyar yina komawa ,halshe tasa ta ɗan laso tsinin twis ɗin sannan ta lunƙuma Buran a bakinta ta fara tsotse sa cukul ! cukul !! Tana masa shan minti

Haba malaminka miƙa kawai yakeyi kamar wanda ya farka daga barci yina miƙe ƙafarsa ta ƙasan table itakuwa sumayya tana fiddoshi daga baki tana tsotsewa tana maidawa jawosa tayi a baki ta tofa miyau ta maida a baki tana bubbugawa fam fam fam kamar a cikin vg …haba malaminka ba baka sai nishi “Uhm uhm uhmmm” zarosa tayi a baki tana kanannaɗesa da hannu tana mulmulawa tana motsashi daga sama har ƙasa da hannunta tuni wani farin ruwa ya fara fitowa tsul tsul tsul duk ya ɓata ƙasan table ɗin da fuskar sumayya .

Murmusawa sumayya tayi ta maida masa hakimar a wando ta maida zip ta rufe ta fito tana shafo ruwan madaran da ya bata mata fuska tana siɗewa

“Bakinki ƙanin ƙafarki”
“To malam ai ba mai ji” tafita yina ɗaga murya kirawo wani ya shigo.

Download Hausa Novels

  1. Gwauro Hausa Novel Complete Document
  2. Jarababben Namiji Complete Hausa Novel
  3. Gidan Uncle Return Hausa Novel [Sabon Salo]
  4. Gidan Dadi Hausa Novel Complete
  5. The Sexxy Boss Hausa Novel Complete Document

Hausa Cinema

Hausa Cinema The Best Website In Africa Delivering The Latest News, Entertainment, Educational Articles And Many More About The Hausa People.

Leave a Reply

Related Articles